JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA TABORA
(TUWASA)

L TUWASA

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
MAADHIMISHO YA WIKI YA MAJI TABORA TAREHE 16 — 22 MACHI, 2023

Mhandisi Mayunga Kashilimu, Mkurugenzi Mtendaji TUWASA leo tarehe 16.03.2023
amewaarifu wakazi wa Tabora kuhusu Maadhimisho ya Wiki ya Maji mwaka huu
yenye kauli mbiu “Kuongeza kasi ya mabadiliko katika sekta ya maji kwa
maendeleo endelevu ya uchumi” kuwa TUWASA imeandaa promosheni ambazo
zitaanza tarehe 16.03.2023 na kumalizika tarehe 15.04.2023.

Ameeleza promosheni hizo zitawahusu wateja wapya na wale waliositishiwa huduma
kwa sababu ya madeni ya maji isipokuwa waliositishiwa maji kwasababu ya matumizi
kinyume na taratibu.

1. WATEJA WAPYA
e Watalipia shilingi 150,000/= kwa mkupuo.
e Wakazi watakaohusika ni wote waliopo umbali wa mita 5 hadi 50 kutoka
kwenye bomba kubwa la maji
e Mteja atalipia huduma baada ya kupimiwa na kukidhi sharti la umbali wa mita
zisizozidi 50.

2. WATEJA WALIOKATIWA MAJI KUANZIA JUNI 2022 KURUDI NYUMA.
e Miteja hatalipa gharama ya kurejesha maji tshs 15,000/=
e Miteja atatakiwa kulipa nusu ya deni na deni litakalobaki atalilipa kwa awamu nne
hadi ifikapo Juni 2023.
¢ Wateja waliokatiwa maji wenye miundombinu ya maiji iliyo haribika isiyozidi
umbali wa mita 50 watatakiwa kulipa 150,000/= tu na kuwekewa miundombinu
mipya ya maji.

Aidha ameeleza changamoto ya wizi wa Mita za maji ambapo takribani mita 200
zimeibwa na tayari vyombo vya Ulinzi na Usalama vinafanyia kazi changamoto hiyo.

Amewasisitiza wakazi wa Tabora kutumia vizuri fursa hii ya promosheni kwakuwa maiji
ni uchumi, maji ni maendeleo, maji ni amani.

Najibah B. Batenga
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano kwa Umma
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